Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 6, 2026
Habari Author 8

TARURA  Kutoa Fursa Ya Ajira Kwa Vijana

Na Lucy Lyatuu, Dodoma

WAKALA wa Barabara Vijijini  Na Mijini (TARURA) umesema  kuelekea utekelezaji wa  dira 2050 inawapatia ajira vikundi vya vijana, wanawake na walemavu ambapo inatoa elimu kwa wananchi waweze  kufanya kazi za barabara .
Mkuu wa Kitengo  cha Uhusiano Na Mawasiliano TARURA, Catherine Sungura amesema hayo wakati akizungumza katika banda la Wakala huo, lililopo katika  wiki ya utumishi wa umma  yanayofanyika katika viwanja vya Chinangali Park mkoani Dodoma.
Amesema programu hiyo ni ya nchi nzima  kasoro mkoa wa Dar es Salaam na imeanza katika miaka miwili iliyopita ambapo kupitia elimu wamewafikiwa vikundi vya vijana,wanawake na walemavu.
Amesema kupitia vikundi hivyo, husajiliwa  kwenye mfumo wa NeST na iwapo ikitokea zabuni ya ujenzi wa barabara au madaraja hupewa  kazi za matengenezo madogomadogo  kwa mwaka mara moja.
Habari Picha 12495
“Kama wamepewa barabara fulani huifanyia matengenezo  madogomadogo,hata kama kuna mfereji wenye mchanga hupewa zabuni waifanye kwa mwaka mzima,” amesema Catherine  huku akitolea mfano kikundi  cha waendesha bodaboda kilichoko Ifakara kuwa kimeweza kujinufaisha kwa program hiyo.
Amesema kikundi hicho kimepata takriban sh milioni 13 kwa kusafisha barabara  ambayo ni fursa ya ajira kwa vijana, hivyo anatoa wito kwa wananchi kujiunga na kuchangamkia fursa hiyo
Catherine amesema mfano mwingine ni kikundi kilichopo Ludewa ambapo kilianza siku nyingi kwa kujenga barabara wameweza kununua pikipiki, kuweka mizinga ya asali ambapo hukopeshana na kuongeza mitaji.
Kwa upande wake Ofisa Utumishi Mkuu wa TARURA,  Speransia Mhapa amesema wakala huo umefanikiwa kufungua nchi katika maeneo mbalimbali kwa ujenzi wa barabra na kutoa huduma.
Amewakaribisha wananchi katika banda hilo waulize na kutoa mirejesho ya kazi za wakala huo na kuiwezesha Tarura kujifanyia tathmini kuhusu huduma watoazo.
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.