Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 6, 2026
Habari Author 4

Tanzania Yalenga Kufikia Asilimia 51 Ya Ushiriki Wa Wanawake Katika Sayansi

Na Lucy Lyatuu, Dodoma
WAZIRI  wa Elimu, Sayansi na Teknolojia, Profesa Adolf Mkenda, amesema  ushiriki wa Wanawake na Wasichana katika sayansi ni nyenzo muhimu ya maendeleo ya Taifa kiuchumi.
Amesema Tanzania inalenga kufikia angalau asilimia 51 ya ushiriki wa wanawake katika sayansi na kwamba Serikali inaendelea kuwekeza ili kuongeza wataalam katika nyanja hiyo.
Habari Picha 11259
Profesa Mkenda ametoa kauli hiyo jijini Dodoma katika Maadhimisho ya Siku ya Wanawake na Wasichana katika Sayansi, akieleza kuwa sayansi ni msingi wa maendeleo kwani huongeza tija katika uzalishaji na kutoa suluhisho la changamoto mbalimbali kijamii kupitia tafiti na matumizi ya teknolojia.
 Amesema  takwimu zinaonesha takribani  wanawake asilimia 36 Duniani, ni wataalamu wa sayansi na kwamba Tanzania inalenga kufikia angalau asilimia 51 ya ushiriki wa wanawake..
 Aidha, ameeleza kuwa Serikali imeendelea kuongeza fursa za elimu, ikiwemo ufadhili wa masomo kupitia Samia Skolashipu, kwa lengo la kuhamasisha wanafunzi kusoma fani za Sayansi, TEHAMA, Uhandisi na Sayansi Asilia.
 Maadhimisho ya Wanawake na Wasichana katika Sayansi kwa mwaka 2026 yamekwenda sanjari  na uzinduzi wa Kampeni ya “Africa Educate Her” nchini Tanzania, inayolenga kuongeza upatikanaji wa elimu kwa wasichana na kuwapa fursa sawa za kujifunza na kufanikiwa.
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.