Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 7, 2026
Habari Lucy Ngowi 11

Mramba Afungua Mafunzo Ya Teknolojia Ya Nishati Jua Kwa Watalaam

Na Mwandishi Wetu
KATIBU  Mkuu wa Wizara ya Nishati,  Felchesmi Mramba  amefungua mafunzo ya wataalam kutoka taasisi mbalimbali nchini yanayohusu usanifu, utengenezaji na ufungaji wa mifumo ya Nishati ya Jua na matumizi yake.
Matumizi hayo ni kuchemsha, kupika, kupoza maji pamoja na kukausha mazao kwa kutumia nishati ya Jua.
Akifungua mafunzo hayo  Dar es Salaam,  Mramba amesema  mafunzo kuhusu teknolojia ya nishati ya  Jua yanaenda pamoja na vipaumbele vya taifa katika Dira 2050 ambapo Dira hiyo inagusia  mikakati ya kuendeleza matumizi ya nishati jadidifu nchini.
“Nishati Jadidifu ikiendelezwa kikamilifu  itakuwa na mchango mkubwa katika maendeleo ya kiuchumi, itapunguza utegemezi katika nishati isiyosafi ikiwemo kuni na kuongeza upatikanaji wa huduma za nishati kwa njia ya kisasa zaidi.” Amesema Mramba
Mramba amewaasa washiriki wa mafunzo hayo kuwa makini na kuzingatia kile kinachofundishwa ili kiweze kuleta tija nchini.
 Vilevile,  Mramba  ameeleza kuwa Tanzania inajivunia ushirikiano wake na mashirika mbalimbali ya Kimataifa katika kuendeleza Sekta ya Nishati ikiwa ni pamoja na kufanikisha mafunzo mbalimbali ya kuwajengea uwezo wataalam.
Mafunzo hayo ya Nishati ya Jua  yanayojulikana kama SOLTRAIN +  yameandaliwa na Wizara ya Nishati kwa kushirikiana na Kituo Mahiri cha Matumizi Bora ya Nishati na Nishati Jadidifu (SACREEE) ambacho kipo chini ya Jumuiya ya Maendeleo ya Nchi zilizo Kusini mwa Afrika ( SADC).
Jumla ya washiriki 40 kutoka taasisi mbalimbali  wanahudhuria mafunzo hayo ya siku mbili wakiongozwa na Kamishna wa Umeme na Nishati Jadidifu, Innocent Luoga.
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.