Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 6, 2026
Habari Author 15

DMI Yawaalika Vijana Kujiunga Na Masomo Ya Ubaharia

Na Lucy Lyatuu,  Dodoma
TAASIS ya Elimu Ya Bahari nchini (DMI) imesema bado ina mahitaji makubwa ya wataalamu wenye ujuzi, na kuwataka vijana kuwekeza katika elimu na mafunzomya bahari ili kunufaika na fursa zilizopo.
Habari Picha 12305
Mhadhiri  Msaidizi katika Idara ya Uhandisi wa Meli ya Dar es Salaam  (DMI),  Daniel Sylvester Nkipatala, amesema mafunzo yanayotolewa na chuo hicho yameendelea kuwawezesha wahitimu kupata ajira katika mashirika ya ndani na ya kimataifa pamoja na meli zinazofanya kazi nje ya Tanzania.
Habari Picha 12307
Amesema   vijana wanapaswa kuwekeza katika elimu na mafunzo ya fani za bahari ili kunufaika na fursa zilizopo katika soko la ajira la kimataifa.
Amesema Vijana  watumie fursa zinazotolewa na taasisi za elimu ya bahari nchini ili kujijengea uwezo na kuongeza nafasi za kupata ajira ndani na nje ya nchi kupitia sekta ya usafirishaji wa majini na uchumi wa buluu.
Habari Picha 12310
Amesema sekta ya bahari  bado ina mahitaji makubwa ya wataalamu wenye ujuzi, hivyo vijana wanapaswa kuwekeza katika elimu na mafunzo ya fani za bahari ili kunufaika na fursa zilizopo katika soko la ajira la kimataifa.
 “DMI huandaa Kongamano la Uchumi wa Buluu kila mwaka kwa kushirikiana na wadau mbalimbali kwa lengo la kuhamasisha matumizi endelevu ya rasilimali za bahari na uhifadhi wa mazingira ya baharini,” amesema.
Habari Picha 12309
Ameongeza kuwa  taasisi hiyo inaendelea kutoa elimu kuhusu mazingira ya bahari kwa wanafunzi na jamii kwa ujumla ili kuongeza uelewa na kuimarisha ushiriki katika shughuli za uhifadhi wa mazingira na maendeleo ya Uchumi wa Buluu nchini.
Habari Picha 12311
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.