Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 6, 2026
Habari Author 16

Bidhaa Zinazozalishwa Nchini Zifikie Viwango Vinavyotakiwa Kukidhi Masoko-Balozi Mussa

Na Lucy Lyatuu,Dodoma
WAZIRI wa Fedha, Balozi  Khamis  Mussa Omari, amesisitiza umuhimu wa kuwaunganisha wazalishaji na masoko pamoja na kuhakikisha bidhaa zinazozalishwa nchini zinafikia viwango vinavyotakiwa pamoja kuzitangaza  ili zifahamike na kupata masoko.
Aidha amewataka , wadau kuongeza juhudi za kutangaza bidhaa za ndani na kuchagiza kuwa  uzalishaji wenye tija hauwezi kuwa na maana endapo bidhaa hazitafika sokoni kwa ubora, kiasi na wakati unaohitajika.
Khamis amesema hayo katika  ziara yake katika Maonesho ya Nane Nane jijini Dodoma, ambapo ametembelea mabanda mbalimbali

Habari Picha 13035

Habari Picha 13033

yanayohusisha wadau wa kilimo, mifugo, uvuvi na sekta zinazohusiana na uzalishaji, akisisitiza umuhimu wa Serikali kuweka nguvu pamoja kuanzia uzalishaji, usindikaji, upatikanaji wa mitaji hadi masoko.

Akiwa katika maonesho haho, amezitaka wizara na taasisi za Serikali kuacha kufanya kazi kwa mtazamo wa kila sekta kivyake na badala yake kuunganisha nguvu katika kuongeza uzalishaji wa kilimo, mifugo na uvuvi, akisema ushirikiano huo ni muhimu katika kuongeza tija na kukuza uchumi wa Taifa.
Amesema wizara zinazohusika na fedha, kilimo, mifugo, uvuvi na viwanda zinapaswa kufanya kazi kwa mtazamo mmoja ili kutatua changamoto zinazowakabili wazalishaji, huku akisisitiza umuhimu wa kuwekeza katika utafiti utakaosaidia kubaini vikwazo vya uzalishaji na kupata suluhisho zenye uwezo wa kuongeza tija.
Habari Picha 13036
“Mbali ya kusema niko  kwenye kilimo,  niko kwenye fedha, mimi niko viwanda, tunahitaji kwenye maendeleo ya uzalishaji katika sekta ya kilimo, pamoja na mchakato wa mazao ya kilimo, mifugo na uvuvi, pamoja na huduma ambazo zinaambatana na hili,” amesema Khamis.
Habari Picha 13034
Kuhusu sekta ya uvuvi, Waziri huyo amesema Serikali inapaswa kuendelea kuunga mkono ufugaji wa samaki kutokana na umuhimu wake katika kuongeza upatikanaji wa chakula chenye protini, akibainisha kuwa changamoto zinazoikabili sekta ya uvuvi wa asili katika bahari na maziwa zinaifanya Tanzania kuhitaji kuongeza uzalishaji kupitia njia mbadala.
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.