Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 6, 2026
Habari Author 6

“Tumejiandaa Vyema Kuzifikia Fursa Za Afcon Kupitia Utalii”-VETA

Na Lucy Lyatuu,Morogoro

KUELEKEA mashindano ya mpira wa miguu kwa bara la Africa Afcon, Mamlaka Ya Elimu Na Mafunzo Ya Ufundi Stadi (VETA) imesema imejiandaa  vyema  na kuwataka vijana na wanafunzi wao kutumia fursa hiyo ya mashindano kuonesha bidhaa zao pamoja na kutoa huduma bora.
Mratibu wa Uandaaji Wa Mitalaa kutoka VETA Happynes Salema amesema hayo wakati akizungumza katika banda la VETA katika tamasha la Kitaifa la nne La Utamaduni linaloendelea mkoani Morogoro.
Akizungumza Salema amesema Mamlaka hiyo  VETA ina vyuo 15 vinavyotoa mafunzo ya sekta ya utalii na ukarimu na katika mafunzo hayo yanaenda pamoja na dhana ya utamaduni.
Habari Picha 13497
Habari Picha 13498
Amevitaja vyuo vinavyotoa mafunzo  ya hoteli  kuwa vipo eneo la Njiro,Moshi, Tanga, Mbeya ,Mtwara na kuwataka wanafunzi popote wajijnge na Mamlaka hiyo kupata huduma.
Amesema  katika kipindi hicho cha mashindano, VETA imejiandaa kutoa huduma kwa kipindi chote na kwa  kutumia hoteli zao wamejiandaa kutoa huduma.
“Kwa mfano pale Njiro mkoani Arusha kuna hoteli yetu ya nyota tatu ambapo vijana na wanafunzi waliosoma fani mbalimbali za upishi na sanaa wanaandaliwa kubuni vitu mbalimbali ikiwemo shanga za kimasai,nguo za kiutamaduni na vikoi kwa ajili ya kuhufumia watanzania na wageni.
Kuhusu utalii amesema VETA kupitia vyuo vyake  wanafunzi wanafundishwa  namna ya kulinda utamaduni na kujifunza kucheza ngoma za asili kulingana na makabila tofautitofautu yaliyopo nchini Tanzania.
Amesema katika tamasha la utamaduni wmeleta wanafunzi kuonesha umahiri wa kucheza ngoma kwa ajili ya fani ya utalii pia kuleta ubunifu wa mavazi ambayo yanaakisi utamaduni wa watanzania.
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.