Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 7, 2026
Habari Lucy Ngowi 8

Serikali Kupeleka Umeme Maeneo Ya Kimkakati

Na Danson Kaijage
DODOMA: NAIBU Waziri wa Nishati, Judith Kapinga amesema Serikali inaendelea kutekeleza mradi wa kupeleka umeme kwenye  maeneo ya kimkakati nchini ikiwemo maeneo ya migodi midogo,  maeneo ya uvuvi, Viwanda na  yanayochagiza shughuli za kiuchumi.
Kapinga ameyasema hayo bungeni jijini Dodoma wakati akijibu swali  la Mbunge wa Mwibara,  Charles Kaijage(CCM) aliyetaka kufahamu mkakati wa Serikali wa kupelekea umeme maeneo ya uvuvi ili kukuza uchumi wa wananchi wa maeneo hayo.
“Mheshimiwa Naibu Spika Mradi huu wa kupeleka umeme maeneo ya kimkakati umefikia zaidi ya maeneo 300 ikiwemo vituo vya afya na visima vya maji kwa maeneo ambayo yanatoa huduma za kijamii.”  Amesema  Kapinga
Naye mbunge wa  Igunga, Nicholas Ngassa(CCM) katika swali la nyongeza alitaka kujua  ni  lini Serikali itaanza usambazaji umeme kwenye Vitongoji vya Jimbo la Igunga.
Akijibu maswali hayo Kapinga amesema  Jimbo la Igunga lina jumla ya Vitongoji 337 ambapo kati ya hivyo, Vitongoji 95 vimepatiwa umeme.
Ameongeza kuwa, katika Vitongoji 15 Wakandarasi wanaendelea na utekelezaji wa miradi kupitia Mradi wa Kupeleka Umeme Vitongojini Awamu ya Pili A (HEP IIA) na Vitongoji 69 zabuni imetangazwa kupitia Mradi wa Kupeleka Umeme Vitongojini Awamu ya Pili B (HEP IIB).
Amesema kuwa, Serikali kupitia Wakala wa Nishati Vijijini (REA) itaendelea kutenga fedha za kuvipelekea umeme vitongoji 158 vilivyosalia.
Amesisitiza kuwa, gharama ya kuunganisha umeme kwa maeneo ya Vijijini ni shilingi 27,000/- na kuongeza kuwa, kuna mradi utakaoanza hivi karibuni unaohusisha Vitongoji ambavyo havina laini kubwa ya umeme na vilivyo na kwenye laini kubwa ya umeme.
 H
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.