Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 6, 2026
Habari Author 15

ARU  Wabuni Utengenezaji Vigae Kutumia  Chupa Za Plastiki Za Vinywaji Vya Kuongeza Nguvu

Na Lucy Lyatuu,Tanga
MWANAFUNZI wa Chuo  Kikuu Cha Ardhi (ARU) Vinod Valence amebuni utengenezaji wa vigae vinavyotokana na chupa za plastiki za rangi baada ya kuzirejelesha.
Chupa zinazotumika ni za rangi zinazotumika kuweka vinywaji vya kuongeza nguvu,ambazo soko lake la urejelezaji  ni dogo hiku zikiachwa kuchafua mazingira.
Valence  amesema hayo wakati akizungumza katika banda la Ardhi katika maadhimisho ya wiki ya Elimu Ujuzi Na Ubunifu 2026 yanayofanyika  katika viwanja vya Usagara Tanga.
Kuhusu mchakato wa utengenezaji, chupa za plastiki za rangi huyeyushwa na kupata mchanganyiko unaochanganywa na mchanga wa kawaida.
“Mchanganyiko huo huwekwa kwenye mold mbalimbali kulingana na ukubwa na mahitaji ya mteja, na hatimaye kutengeneza vigae vya ukubwa tofauti,” amesema.
Amesema  vigae hivyo vimetengenezwa mahsusi kwa ajili ya kuwekwa kwenye kuta za vyoo, mabafu na jikoni, na si kwa matumizi ya sakafuni kutokana na sehemu yake ya juu kuwa laini.
Ameongeza kuwa, ubunifu huo unalenga pia kutoa bidhaa yenye bei nafuu ambayo inaweza kumudu kutumiwa na wananchi wenye viwango tofauti vya kipato.
Aidha amesema mbali na kutatua changamoto ya taka za plastiki, ubunifu huo unaweza kutoa soko kwa wakusanyaji wa chupa za plastiki, ambao wataweza kukusanya chupa hizo na kuzipeleka kwa ajili ya kuchakatwa na kuzalisha bidhaa mpya.
Kuhusu hatua ya kupata ithibati, Valence amesema kwa sasa wanaendelea na uzalishaji wa vigae hivyo kwa wingi ili kufanya majaribio zaidi, kabla ya kuwasilisha bidhaa hiyo kwa Shirika la Viwango Tanzania (TBS) kwa ajili ya kufanyiwa vipimo na kuthibitishwa kwa matumizi ya sokoni.
“Tayari tumefanya majaribio ya awali kwa kutumia vigae hivyo kwenye kuta za vyoo, mabafu na jikoni, na tumepata maoni kutoka kwa wananchi katika maonyesho mbalimbali tunayoshiriki,” amesema.
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.