Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 6, 2026
Habari Lucy Ngowi 5

Uzalishaji wa chuma kuanza nchini 

Na Lucy Lyatuu
SHIRIKA la Maendeleo la Taifa (NDC) limesema mradi wa kwanza wa kuzalisha chuma   nchini na Afrika Mashariki wa Maganga Matitu unatarajiwa kuanza utekelezaji  Januri 2025, tayari mwekezaji amepatikana huku uwekezaji wake ukifikia dola  milioni 77.4.
Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la Maendeleo la Taifa (NDC) Nicolaus Shombe amesema hayo leo Dar es Salaam mbele ya Waziri wa Viwanda na Biashara alipotembelea shirika hilo kuzungumza na wafanyakazi.
Amesema mkataba kwa ajili ya kuanza kwa mradi huo utasainiwa ijumaa wiki hii(Agosti 2,2024) na wanatarajia kuanza kuchimba kiasi cha tani milioni moja kwa mwaka lakini  kadri uwekezaji unavyoendelea wanaweza kuongeza pia.
Amesema mwekezaji anaaza kulipa fidia watu waondoke na kuweka  mashimo Kwa ajili ya kuanza.
 ” Mkataba  wa mradi huu una mpango wa utekelezaji kwamba mwekezaji  asipotekeleza mkataba unaweza kusitishwa,” amesema Shombe na kuongeza kuwa katika uwekezaji huo, mwekezaji atakuwa na asilimia 64 na Serikali 36.
Akimtaja mwekezaji huyo kuwa ni Fujian xho Company Limited ambaye wameingia naye ubia  Na kwamba Yuko nchini, ana kiwanda kingine.
Shombe  amesema Kwa sasa hivi viwanda vyote vya chuma vinatumia malighafi za chuma chakavu, hivyo kiwanda hicho kitazalisha chuma ghafi ambazo zitatumiwa na viwanda vingine na bidhaa nyingi za chuma zitasaidika na kiwanda hicho.
Amesema  ukikamilika utakuwa na faida kubwa, kutoagiza tena  bidhaa hiyo kutoka nje ya nchi, lakini pia  Tanzania inaweza kuuza nje ya nchi na kupata fedha za kigeni na kusaidia viwanda kupata malighafi na kuongeza ajira na kusaidia taifa.
.
Akizungumza Jafo  ameagiza NDC kuhakikisha miradi yote inafanyiwa kazi na kusimamia taratibu ziweze kukamilika na kupata wawekezaji.
Amesema NDC  ni shirika kubwa linategemewa na Taifa  hivyo liifanye vizuri Kwa kuwa ni roho ya uchumi.
“Tujue  tuna dhana na  kubwa ya kutunza rasilimali
Tunahitaji uratibu imara ….tutapambana pamoja kuhakikisha NDC inafanya vizuri tumsaidie Rais,” amesema Jafo.
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.