Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 6, 2026
Habari Lucy Ngowi 8

UTT AMIS Yazindua kampeni ya ‘Kijiwe Mchongo

Na Lucy Lyatuu
 DAR ES SALAAM: TAASISI  ya uwekezaji nchini  UTT AMIS imezindua kampeni ya elimu kwa umma ijilikanayo kama  ‘Kijiwe Mchongo’  ikilenga  kuelimisha masuala ya uwekezaji kwa jamii na rika zote namna ambavyo masoko ya fedha na mitaji yanavyoweza kuwanufaisha kupitia mifuko ya uwekezaji wa pamoja.
Mkurugenzi wa Masoko  na Mawasiliano wa taasisi hiyo  Daud Mbaga, amesema hayo leo  Dar es Salaam  na kuongeza kuwa elimu hiyo itatolewa sehemu mbalimbali nchini na kupitia kurasa za mitandao ya kijamii ya taasisi hiyo.
“Uzinduzi wa kampeni hii inalenga  kuhamasisha wananchi kuwekeza kupitia  taasisi hiyo kwamba tuwafikie wananchi  popote walipo kupitia majukwaa tofauti kama Youtube, instagram, facebook nahata  redio,” amesema.
Amesema kampeni itasaidia   wenye vipato vya chini, kati na juu wakutane sehemu moja kupitia UTT AMIS  na waweze kuwekeza kwenye masoko ya fedha ambayo ni ya mitaji na fedha.
Amesema  kijiwe mchongo  ni kampeni ambayo watakwenda mtaa kwa mtaa, wakiongea na watu tofauti kujua ufahamu wao na kuwavuta kuingia kwenye mfiko  na kama wapo waongeze uwekezaji.
Aidha amesema hadi sasa taasisi hiyo  inasimamia fedha za watanzania zaidi ya Trilioni 2.2  na wawekezaji wapatao 340,000 na  kwa miaka zaidi ya 20 imekuwa  moja ya mifuko inayolipa gawio na faida kwa wawekezaji kila mwaka.
 “Hivi sasa tuna mifuko sita ambayo ni umoja, wekeza maisha, watoto, kujikimu, ukwasi na hatifungani ambayo  kwa pamoja mifuko hiyo imekidhi vigenzo vya ufanisi ambavyo ni usalama, faida, shindani na ukwasi,” amesema.
Ameongeza kuwa wastani wa faida katika mifuko kwa mwaka imekuwa  kati ya asilimia 12 hadi 15 kulingana na hali ya soko.
Mkurugenzi wa Uendeshaji wa Tasisi hiyo, Issa Waichinenda amesema katika  kampeni inahamasisha wananchi kuchangamkia  fursa hiyo  kwani ukiwekeza huko ni sehemu salama na kuna faida nzuri .
Amesema kiwango cha chini cha uwekezaji  ni kuanzia sh  10,000 na uwekezaji naweza kuendelea kuweka kiwango chochote.
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.