Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 6, 2026
Habari Lucy Ngowi 14

TALGWU Yawakutanisha Wawakilishi Wa Wafanyakazi Wenye Ulemavu Dodoma

Na Mwandishi Wetu
DODOMA: CHAMA cha Wafanyakazi wa Serikali za Mitaa Tanzania (TALGWU) kimeendelea kuimarisha ushiriki wa makundi maalum ndani ya chama hicho kwa kuendesha semina maalum iliyowakutanisha wawakilishi wa wafanyakazi wenye ulemavu kutoka ngazi ya Mikoa na Taifa.
Rais wa Shìrikisho la Vyama vya Wafanyakazi Tanzania ( TUCTA), ambaye pia ni Mwenyekiti wa Taifa wa TALGWU, Tumaini Nyamhokya amefungua semina hiyo iliyofanyika jijini Dodoma.
Nyamhokya, amesema Kamati ya Wafanyakazi Wenye Ulemavu ni nguzo muhimu ndani ya chama, akibainisha kuwa mchango wake ni mkubwa katika kuhakikisha maslahi na sauti za wafanyakazi wenye ulemavu zinasikika ipasavyo.
Amesisitiza kuwa kukutana kwa wawakilishi hao si tukio la mara moja, bali ni sehemu ya mkakati endelevu wa TALGWU wa kuimarisha ushiriki, uwakilishi na usawa kwa makundi yote muhimu ndani ya chama.
Habari Picha 10623
Kwa upande wake, Kaimu Katibu Mkuu wa TALGWU, Wandiba Ngocho, amesema semina hiyo imelenga kuwaongezea uelewa wawakilishi wa wafanyakazi wenye ulemavu kuhusu masuala muhimu yanayogusa moja kwa moja ustawi wao mahali pa kazi.
Amefafanua kuwa kupitia semina hiyo, washiriki wanapata fursa ya kujifunza, kubadilishana uzoefu na kuimarisha uwezo wao katika kutetea haki, usalama na maslahi ya wafanyakazi wanaowawakilisha.
Miongoni mwa mada zilizojadiliwa ni elimu kuhusu Mfuko wa Fidia kwa Wafanyakazi (WCF), pamoja na masuala ya usalama na afya mahali pa kazi (OSHA), ikiwa ni jitihada za kuwawezesha wawakilishi hao kutekeleza wajibu wao kwa ufanisi zaidi.
Akitoa shukrani kwa niaba ya washiriki, Mwakilishi wa Wafanyakazi Wenye Ulemavu TALGWU Taifa,  Josephine Shimula, ameushukuru uongozi wa chama hicho kwa kuandaa semina hiyo pamoja na kuendelea kutambua na kuwapa nafasi viongozi wa wafanyakazi wenye ulemavu ndani ya chama.
Amesema semina hiyo imewajengea uelewa mpana na kuahidi kuwa elimu waliyoipata itatumika ipasavyo kuwatumikia na kuwatetea wafanyakazi wenye ulemavu kwa ufanisi zaidi katika maeneo yao ya kazi.
Habari Picha 10626
Habari Picha 10627
Habari Picha 10628
Habari Picha 10629
Habari Picha 10630
Habari Picha 10631
Habari Picha 10632
Habari Picha 10633
Habari Picha 10634
Habari Picha 10635
Habari Picha 10636
Habari Picha 10637
Habari Picha 10638
Habari Picha 10639
Habari Picha 10640
Habari Picha 10641
Habari Picha 10642
Habari Picha 10643
Habari Picha 10644
Habari Picha 10645
Habari Picha 10646
Habari Picha 10647
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.