Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 7, 2026
Habari Lucy Ngowi 17

Taasisi za Elimu Geita Zatakiwa Kuanza Programu ya Maziwa Shuleni

Na Lucy Ngowi
GEITA: MKUU wa Wilaya ya Geita, Hashim Komba, amezitaka taasisi za elimu mkoani Geita kuanzisha programu maalum ya utoaji wa maziwa shuleni ili kuongeza kasi ya unywaji wa maziwa miongoni mwa wanafunzi.
Komba amesema hayo alipozungumza katika  Maadhimisho ya Kitaifa ya Siku ya Unywaji Maziwa Shuleni kwa niaba ya Mkuu wa Mkoa, Martine Shigela.
Habari Picha 9573
Komba amesema ni muhimu programu hiyo ikatekelezwa sambamba na mpango wa lishe shuleni kwa lengo la kuboresha afya za wanafunzi.
Amewataka Maofisa Elimu wa mkoa kujipanga kutekeleza mpango huo huku akiwaasa wazazi na walezi kuhakikisha maziwa yanapatikana katika familia ili kuendeleza utamaduni wa unywaji wa maziwa.
Naye Mwakilishi wa Msajili wa Bodi ya Maziwa Tanzania, Deorinidei Mng’ong’o, amesema jumla ya lita 240 za maziwa zimesambazwa kwa wanafunzi wenye uhitaji maalum mkoani Geita, huku wanafunzi 300 kutoka vituo vya kulelea yatima wakinufaika na mpango huo.
Habari Picha 9574
Mpaka sasa Bodi hiyo chini ya Wizara ya Mifugo na Uvuvi imefika mikoa 11 nchini, ambapo shule 218 na wanafunzi wapatao 120,000 wamefikiwa na programu hiyo ya unywaji wa maziwa shuleni.
Maadhimisho hayo yaliyofanyika mkoani Geita yamebeba kaulimbiu isemayo: ‘Kwa Matokeo Mazuri Shuleni na Afya Bora, Maziwa ndio Mpango Mzima.’
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.