Nenda moja kwa moja kwenye maudhui
November 6, 2026
Habari Author 11

Ujenzi Wa Bwawa Katika Uwanja Wa Nanenane Utasaidia  Kuvuna Maji Ya Mvua Za Elnino-DC  Dodoma

Na Lucy Lyatuu,Dodoma
MKUU  wa Wilaya ya Dodoma  Alhaj Jabir Shekimweri  amesema Serikali imeongeza kasi ya maandalizi ya kukabiliana na athari za mvua zinazotarajiwa kunyesha kwa wingi, huku akipongeza Wizara ya Kilimo kwa kuanza ujenzi wa bwawa katika Uwanja wa Maonesho ya Nane Nane kwa ajili ya kuvuna maji ya mvua.
Amesema hatua hiyo imetekelezwa kufuatia maelekezo ya Rais Dkt, Samia Suluhu Hassan, kwa kila mkoa na wilaya kujiandaa mapema dhidi ya athari za mvua, huku akieleza kuwa bwawa hilo linaweza kuwa fursa kwa wananchi kupitia shughuli za umwagiliaji na ufugaji wa samaki.
Amesema hayo baada ya kutembelea  uwanja wa  maonesho ya nanenane kwa ajili ya kukagua shughuli  ya ujenzi  wa bwawa hilo pamoja na kuona ujenzi wa mitaro na barabara katika eneo hilo.
Habari Picha 13705
Amesema pamoja na hatua zinazochukuliwa katika maeneo ya katikati ya jiji, maandalizi yanapaswa kuimarishwa pia katika maeneo ya pembezoni, ikiwemo Mbolo, Gawaye, Nzinge, Zuzu, Babala, Mkulabi na Mpunguzi, ambayo yamewahi kuathiriwa na mvua na kusababisha baadhi ya barabara kutopitika.
Aidha, amezitaka taasisi zinazohusika na ujenzi na uchimbaji wa vifaa vya ujenzi kuhakikisha maeneo wanayofanyia shughuli hizo yanarejeshwa katika hali salama kwa kuzingatia mipango ya usimamizi wa mazingira, huku akiwataka wananchi wanaoishi katika maeneo hatarishi ya mafuriko kuanza kuchukua hatua mapema, ikiwemo kuhamisha mali na familia zao kwenda maeneo salama.
Habari Picha 13706
Kwa upande wake,Mkurugenzi wa Halmashauri ya Jiji la Dodoma Dkt Frederick Sagamiko amesema  jiji hilo limeunda kamati ya wataalamu kwa ajili ya kuratibu hatua za kukabiliana na changamoto ya mafuriko, huku ikishirikiana na taasisi mbalimbali za Serikali, TARURA na Shirika la Msalaba Mwekundu.
Amesema Halmashauri hiyo  inaendelea kusafisha na kuzibua mifereji ya maji, huku ikieleza kuwa mipango miji isiyozingatiwa, ikiwemo ujenzi katika korongo na kuziba njia za maji, ni miongoni mwa mambo yanayoweza kuongeza hatari ya mafuriko hata wakati wa mvua za kawaida.
Ameaataka  wananchi  kuondoa kwa hiari baadhi ya miundombinu iliyojengwa kwenye mitaro na mifereji ya maji, pamoja na kutoa taarifa kwa Halmashauri kupitia watendaji wa maeneo yao pale wanapoona njia za maji zimezibwa.
Habari Picha 13707
“Halmashauri  inaendelea kuimarisha usafi wa mazingira na mifereji kwa kushirikiana na TARURA, huku ikisisitiza umuhimu wa ushirikiano wa wananchi na taasisi mbalimbali katika kukabiliana na athari za mafuriko”, amesema.
Mkandarasi wa mradi wa ujenzi wa barabara unaohusisha udhibiti wa maji katika eneo la NZuguni, Bazili Amas kutoka kampuni ya Expediture Limited (EMC), amesema utekelezaji wa mradi huo umefikia asilimia 75.
Amesema hadi sasa wamekamilisha ujenzi wa barabara pamoja na mifereji inayosafirisha maji kwenda kwenye bwawa, hatua inayolenga kupunguza maji yanayoelekea kwenye makazi ya wananchi.
Aidha, amesema wamejenga matuta katika maeneo ambayo barabara zinavuka, ili kuzuia maji kuvuka na kuelekea kwenye makazi ya wananchi.
Bazili  amesema kazi hiyo ilianza  Machi  2026 na inatarajiwa kukamilika Februari 2027, huku akiahidi kuwa mkandarasi atahakikisha mradi unakamilika kwa wakati.
Habari Picha 13708
Habari Picha 13709
Habari Picha 13710
Je, habari hii ilikusaidia?
Sambaza

Maoni 0

Hakuna maoni bado. Kuwa wa kwanza kutoa maoni!

Acha maoni

Barua pepe yako haitachapishwa. Sehemu zenye * ni lazima.